Fitar IFD wani haƙƙin ƙirƙira ne daga Kamfanin Darwin a Burtaniya, mallakarsa nefasahar hazo electrostatic. A halin yanzu yana ɗaya daga cikin ingantattun fasahar kawar da ƙura da ake da su. Cikakken sunan IFD a cikin Ingilishi shine Intensity Field Dielectric, wanda ke nufin filin lantarki mai ƙarfi ta amfani da kayan dielectric azaman masu ɗaukar kaya. Kuma IFD tace tana nufin tacewa da ke amfani da fasahar IFD.
Fasahar tsarkakewa IFDa zahiri yana amfani da ƙa'idar adsorption electrostatic. A taƙaice, yana ionizes iska don sa ƙura ta ɗauki wutar lantarki ta tsaye, sannan ta yi amfani da matatar lantarki don haɗa shi, ta yadda za a sami tasirin tsarkakewa.
Babban fa'idodi:
Babban inganci: iya adsorbing kusan 100% na iska barbashi, tare da wani adsorption yadda ya dace na 99.99% for PM2.5.
Tsaro: Ta hanyar amfani da tsari na musamman da hanyar fitarwa, an warware matsalar ozone da ta wuce misali wanda zai iya faruwa a fasahar ESP na gargajiya, yana rage haɗarin girgiza wutar lantarki.
Tattalin Arziki: Za a iya tsaftace tacewa da sake amfani da ita, tare da ƙananan farashin aiki na dogon lokaci.
Ƙananan juriya na iska: Idan aka kwatanta da masu tace HEPA, juriya na iska yana da ƙasa kuma baya rinjayar yawan samar da iska na kwandishan.
Karancin amo: Ƙananan ƙararrawar aiki, samar da ƙwarewar mai amfani mafi dacewa.
Kwatanta fa'idodi da rashin amfani na nau'ikan tacewa iri-iri | ||
Amfani | Rashin amfani | |
HEPA tace | Kyakkyawan tacewa guda ɗayact, farashin sada zumunci | Juriya yana da girma, kuma ana buƙatar maye gurbin tacewa akai-akai, yana haifar da farashi mai yawa a mataki na gaba |
Acarbon kunnawatace | Samunbabban yanki mai girma, yana iya yin hulɗa da juna da kuma haɗawa da iska | Ba zai iya ɗaukar duk iskar gas mai cutarwa ba, tare da ƙarancin inganci |
Electrostatic precipitator | Babban daidaiton tacewa, wankan ruwa mai sake fa'ida, haifuwar lantarki | Akwai ɓoyayyiyar haɗari na wuce haddi na ozone, kuma tasirin tacewa yana raguwa bayan lokacin amfani |
IFD tace | Ingancin tacewa ya kai 99.99%, ba tare da haɗarin ozone da ya wuce misali ba. Ana iya wanke shi da ruwa don sake yin amfani da shi kuma a haifuwa ta wutar lantarki | Bukatar tsaftacewa, bai dace da mutane malalaci ba |
Lokacin aikawa: Yuli-26-2024